ਸੰਗੀਤਕ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਵਧੀਆ ਨਾਂ ਬਣਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਸ਼ਿੰਦਾ

ਸੰਗੀਤਕ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਵਧੀਆ ਨਾਂ ਬਣਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਸ਼ਿੰਦਾ

ਸੰਗੀਤਕ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਪੈਰ ਜਮਾਉਣ ਲਈ ਲੰਮਾ ਸਮਾਂ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਕਦੇ ਕਦੇ ਤਾਂ ਸੰਘਰਸ਼ ਵਿੱਚ ਹੀ ਸਾਰੀ ਉਮਰ ਲੰਘ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤੇ ਕਾਮਯਾਬੀ ਫਿਰ ਵੀ ਨਸੀਬ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ। ਬਹੁਤ ਹੀ ਘੱਟ ਲੋਕ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਜੋ ਥੋੜ੍ਹੇ ਜਿਹੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਹੀ ਆਪਣੀ ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤ ਅਤੇ ਦ੍ਰਿੜ੍ਹ ਇਰਾਦਿਆਂ ਦੇ ਬਲਬੂਤੇ ਆਪਣੀ ਮਿੱਥੀ ਹੋਈ ਮੰਜ਼ਿਲ ਪਾ ਲੈਂਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ਹੀ ਦ੍ਰਿੜ੍ਹ ਇਰਾਦੇ ਅਤੇ ਮਿਹਨਤੀ ਨੌਜਵਾਨ ਦਾ ਨਾਂ ਹੈ ਸ਼ਿੰਦਾ, ਜੋ ਗਾਇਕੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਦਿਨ-ਬ-ਦਿਨ ਸਥਾਪਤੀ ਵੱਲ ਵਧ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਹੀ ਬੱਸ ਨਹੀਂ, ਸ਼ਿੰਦਾ ਸਕੂਲ ਵੇਲੇ ਤੋਂ ਹੀ ਬੌਕਸਿੰਗ ਦਾ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਖਿਡਾਰੀ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਖੇਡ ਵਿੱਚ ਉਸਨੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ ਉਪਰ ਭਾਗ ਲਿਆ ਹੈ। ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਉਹ ਅੰਤਰ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ `ਤੇ ਹੋਏ ਇੱਕ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕਾਕ ਵਿਖੇ ਵੀ ਬੌਕਸਿੰਗ ਖੇਡ ਕੇ ਆਇਆ ਹੈ।

ਸ਼ਿੰਦੇ ਦਾ ਜਨਮ 3 ਮਈ, 1995 ਨੂੰ ਸੰਗਰੂਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਅਤੇ ਇਤਿਹਾਸਕ ਪਿੰਡ ਬਡਰੁੱਖਾਂ ਵਿਖੇ ਸ੍ਰ. ਗੁਰਜੰਟ ਸਿੰਘ ਦੇ ਘਰ ਸ੍ਰੀਮਤੀ ਸਰਬਜੀਤ ਕੌਰ ਦੀ ਗੋਦ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ। ਮੁੱਢਲੀ ਸਿੱਖਿਆ ਉਸਨੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਹੀ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚੋਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਹੀ ਸ਼ਿੰਦੇ ਨੂੰ ਗਾਉਣ ਦੀ ਚੇਟਕ ਲੱਗ ਗਈ। ਦਸਵੀਂ ਤੱਕ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਪੂਰੀ ਕਰਦਿਆਂ ਕਰਦਿਆਂ ਉਹ ਵਧੀਆ ਗਾਇਕ ਬਣ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਪਿੰਡ ਪੱਧਰ ਦੇ ਸਮਾਗਮਾਂ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਸੰਸਾ ਹੋਣ ਲੱਗੀ। ਸੀਨੀਅਰ ਸੈਕੰਡਰੀ ਪਾਸ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ਿੰਦੇ ਨੇ ਵਰਚੁਅਲ ਆਈ ਅਕੈਡਮੀ ਰਾਹੀਂ ਸੰਗੀਤ ਦੀ ਸਿੱਖਿਆ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਪਣਾ ਇੱਕ ਸੋਲੋ ਟਰੈਕ `ਲੱਕ` ਕੱਢਿਆ, ਜਿਸਨੂੰ ਫੋਕ ਇੰਟਰਟੇਨਮੈਂਟ ਸਟੂਡੀਓ ਵੱਲੋਂ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਟਰੈਕ ਨੂੰ ਸਰੋਤਿਆਂ ਵੱਲੋਂ ਖੂਬ ਸਲਾਹਿਆ ਗਿਆ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਹੋ ਕੇ ਸ਼ਿੰਦੇ ਨੇ ਆਪਣੇ ਅਗਲੇ ਟਰੈਕ `ਲੱਕ`, `12 ਬੋਰ ਦੀ` ਅਤੇ `ਨਿਸ਼ਾਨਾ` ਵੀ ਮਾਰਕਿਟ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੇ। ਉਸਦੇ ਇਹ ਟਰੈਕ ਵੀ ਫੋਕ ਇੰਟਰਟੇਨਮੈਂਟ ਸਟੂਡੀਓ ਵੱਲੋਂ ਆਈ ਟਿਊਨ, ਯੂ ਟਿਊਬ ਅਤੇ ਹੋਰ ਡਿਜੀਟਲ ਸਟੋਰਾਂ ਉਪਰ ਉਪਲਬਧ ਕਰਵਾਏ ਗਏ ਹਨ। ਇਹਨਾਂ ਗੀਤਾਂ ਕਾਰਨ ਸ਼ਿੰਦੇ ਨੂੰ ਸਾਰੇ ਪਾਸਿਓਂ ਬਹੁਤ ਮਾਣ-ਸਤਿਕਾਰ ਅਤੇ ਉਤਸ਼ਾਹ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਆਸ ਹੈ ਕਿ ਸਰੋਤੇ ਸ਼ਿੰਦੇ ਨੂੰ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪਿਆਰ ਕਰਦੇ ਰਹਿਣਗੇ ਅਤੇ ਉਹ ਤਰੱਕੀ ਦੀਆਂ ਨਵੀਆਂ ਪੁਲਾਂਘਾਂ ਪੁੱਟਦਾ ਹੋਇਆ ਸਰੋਤਿਆਂ ਦੀਆਂ ਆਸਾਂ ਉਮੀਦਾਂ `ਤੇ ਖਰਾ ਉਤਰਦਾ ਰਹੇਗਾ।

 • Shinda Singer
  Shinda Singer
  Shinda Singer
 • Shinda Singer
  Shinda Singer
  Shinda Singer
 • Shinda Singer
  Shinda Singer
  Shinda Singer

Magaziness Author

Magaziness Author Subtitle

Magaziness

An elegant and minimalistic theme, which is predominantly designed for a web news portal and magazine with an immense research on contemporary online newspapers. With the help of available customizer options and widgets, you can implement layouts as a trending news journals, modern fashion magazine, travel blogging & magazine, clean and minimal news sites, blogging site and even more. The theme is SEO friendly with optimized codes and awesome supports.

M7 Social

M7 Social Subtitle

Web Hosting Linux Reseller Hosting