ਬਲਵਿੰਦਰ ਥਿੰਦ ਦੇ ਇਸ ਮੁਕਾਮ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਣ ਪਿੱਛੇ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਦੀ ਮਿਹਨਤ ਅਤੇ ਸਿਰੜ ਬੋਲਦੈ

ਬਲਵਿੰਦਰ ਥਿੰਦ ਦੇ ਇਸ ਮੁਕਾਮ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਣ ਪਿੱਛੇ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਦੀ ਮਿਹਨਤ ਅਤੇ ਸਿਰੜ ਬੋਲਦੈ

ਬਲਵਿੰਦਰ ਥਿੰਦ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਪੰਜਾਬੀ ਬੋਲਦੇ ਇਲਾਕੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਸਿਰਸਾ ਦੀ ਤਹਿਸੀਲ ਰਾਣੀਆਂ ਦੇ ਇੱਕ ਪਿੰਡ ਨਗਰਾਣਾ ਥੇਰ ਦਾ ਵਸਨੀਕ ਹੈ। ਬਚਪਨ ਤੋਂ ਹੀ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਰੁਝਾਨ ਪੰਜਾਬੀ ਸੰਗੀਤ ਅਤੇ ਫ਼ਿਲਮਾਂ ਵੱਲ ਹੋਣ ਕਰਕੇ ਉਹਨਾਂ ਆਪਣਾ ਕੈਰੀਅਰ ਵੀ ਇਸੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਬਣਾਉਣ ਬਾਰੇ ਸੋਚਿਆ ਤਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਹਨਾਂ ਤਕਨੀਕੀ ਸਿੱਖਿਆ ਹਾਸਿਲ ਕਰਨ ਲਈ ਵਰਚੁਅਲ ਆਈ ਅਕੈਡਮੀ ਮੁਹਾਲੀ ਤੋਂ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਕੋਰਸ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਫਿਰ ਪੱਕੇ ਪੈਰੀਂ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਉਤਰੇ।

ਧਾਰਮਿਕ ਸ਼ਬਦ `ਮੈਂ ਹੂੰ ਪਰਮ ਪੁਰਖ ਕੋ ਦਾਸਾ` ਨਾਲ ਉਹਨਾਂ ਆਪਣੇ ਕੈਰੀਅਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪ੍ਰਤੱਖ ਮੋੜ ਆਇਆ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਕੁਝ ਦੋਸਤ ਪ੍ਰੋਡਿਊਸਰਾਂ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਸਾਹਿਲ ਜੌਹਨਸਨ ਦਾ ਰੁਮਾਂਟਿਕ ਟਰੈਕ `ਖ਼ਿਆਲ` ਪ੍ਰੋਡਿਊਸ ਕੀਤਾ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਨੌਜਵਾਨ ਪੀੜ੍ਹੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਸੰਦੇਸ਼ ਦੇਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਫੋਕ ਸਟੂਡੀਓ ਵੱਲੋਂ ਇਸ ਟਰੈਕ ਨੂੰ ਡਿਜੀਟਲ ਸਟੋਰਾਂ ਉਪਰ ਉਪਲਬਧ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸੇ ਹੀ ਲੜੀ ਤਹਿਤ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਅਗਲਾ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਇੱਕ ਪੰਜਾਬੀ ਲਘੂ ਫ਼ਿਲਮ `ਲੁਤਰੋ` ਵੀ ਆਇਆ ਹੈ ਜੋ ਫੋਕ ਫ਼ਿਲਮ ਸਟੂਡੀਓ ਦੇ ਬੈਨਰ ਥੱਲੇ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਫ਼ਿਲਮ ਵੀ ਅਲੱਗ ਜਿਹੇ ਵਿਸ਼ੇ ਉਪਰ ਬਣਾਈ ਗਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਯੂ ਟਿਊਬ ਉਪਰ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਕਾਫੀ ਹਾਂ ਪੱਖੀ ਹੁੰਘਾਰਾ ਮਿਲਿਆ ਹੈ, ਜਿਸਤੋਂ ਬਲਵਿੰਦਰ ਥਿੰਦ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਸਾਥੀ ਪ੍ਰੋਡਿਊਸਰਾਂ ਨੂੰ ਕਾਫੀ ਹੌਸਲਾ ਮਿਲਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਅੱਗੋਂ ਲਈ ਵੀ ਕੁਝ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ `ਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਬਲਵਿੰਦਰ ਥਿੰਦ ਨੇ ਪੰਜਾਬੀ ਟੈਲੀਫ਼ਿਲਮ `ਕੁੱਖ ਦਾ ਮੋਤੀ` ਵੀ ਪ੍ਰੋਡਿਊਸ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਜੋ ਭਰੂਣ ਹੱਤਿਆ ਜਿਹੇ ਸਮਾਜਿਕ ਮੁੱਦੇ ਉਪਰ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਲਿਖੀ ਕਹਾਣੀ ਸੀ। ਬਲਵਿੰਦਰ ਥਿੰਦ ਦੇ ਇਸ ਮੁਕਾਮ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਣ ਪਿੱਛੇ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਦੀ ਮਿਹਨਤ ਅਤੇ ਸਿਰੜ ਬੋਲਦਾ ਹੈ। ਇਸੇ ਲਈ ਹੀ ਹੁਣ ਉਹ ਕੁਝ ਅਰਥ ਭਰਪੂਰ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਹੈ। ਥਿੰਦ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸਦਾ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦਾ ਕੈਰੀਅਰ ਸਹੀ ਦਿਸ਼ਾ ਵੱਲ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਲਈ ਹਰ ਕਦਮ ਸੋਚ ਸਮਝ ਕੇ ਚੁੱਕਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਸੋ, ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੰਮਾ ਸਮਾਂ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਿਹਨਤ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

Magaziness Author

Magaziness Author Subtitle

Magaziness

An elegant and minimalistic theme, which is predominantly designed for a web news portal and magazine with an immense research on contemporary online newspapers. With the help of available customizer options and widgets, you can implement layouts as a trending news journals, modern fashion magazine, travel blogging & magazine, clean and minimal news sites, blogging site and even more. The theme is SEO friendly with optimized codes and awesome supports.

M7 Social

M7 Social Subtitle