ਪੰਜਾਬੀ ਫ਼ਿਲਮਾਂ ਦੀ ਚੇਟਕ ਲੱਗੀ ਹੋਣ ਕਰਕੇ ਹੀ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਹਾਂ – ਕਰਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਉਰਫ਼ ਕਰਨ ਘੁੰਮਣ

ਪੰਜਾਬੀ ਫ਼ਿਲਮਾਂ ਦੀ ਚੇਟਕ ਲੱਗੀ ਹੋਣ ਕਰਕੇ ਹੀ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਹਾਂ – ਕਰਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਉਰਫ਼ ਕਰਨ ਘੁੰਮਣ
ਮੈਂ ਬਚਪਨ ਤੋਂ ਹੀ ਪੰਜਾਬੀ ਸੰਗੀਤ ਅਤੇ ਫ਼ਿਲਮਾਂ ਦਾ ਸ਼ੁਕੀਨ ਸੀ। ਇਹੀ ਸ਼ੌਕ ਮੈਨੂੰ ਇਸ ਖ਼ੇਤਰ ਵੱਲ ਲੈ ਆਇਆ ਅਤੇ ਅੱਜ ਮੈਂ ਇੱਕ ਪ੍ਰੋਡਿਊਸਰ ਵਜੋਂ ਆਪਣਾ ਕੈਰੀਅਰ ਬਣਾ ਲਿਆ ਹੈ। ਸ਼ੁਰੂ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਮੇਰੇ ਕੁਝ ਦੋਸਤਾਂ ਨੇ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਜੇਕਰ ਮੈਂ ਇਸ ਖ਼ੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕੁੱਦਣਾ ਹੀ ਹੈ ਤਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮੈਨੂੰ ਕੋਈ ਟ੍ਰੇਨਿੰਗ ਲੈਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਕਿ ਇਸ ਕਿੱਤੇ ਦੀਆਂ ਬਰੀਕੀਆਂ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਹੋਇਆ ਜਾ ਸਕੇ। ਇਹ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਰਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਕਰਨ ਘੁੰਮਣ ਦਾ, ਜਿਸਨੇ ਵਰਚੁਅਲ ਆਈ ਅਕੈਡਮੀ ਮੁਹਾਲੀ ਤੋਂ ਪ੍ਰੋਡਿਊਸਰ ਦਾ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਕੋਰਸ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਹ ਕੋਰਸ ਕਰਨ ਉਪਰੰਤ ਕਰਨ ਨੇ ਕੁਝ ਧਾਰਮਿਕ ਐਲਬਮ ਟਰੈਕ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਦੀਆਂ ਲਘੂ ਫ਼ਿਲਮਾਂ `ਤੇ ਹੱਥ ਅਜਮਾਈ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਅੱਜ ਉਸਦੀ ਪ੍ਰੋਡਿਊਸ ਕੀਤੀ ਫ਼ਿਲਮ `ਲੁਤਰੋ` ਯੂ ਟਿਊਬ ਉਪਰ ਧੁੰਮਾਂ ਪਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸੇ ਤੋਂ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਹੋ ਕੇ ਕਰਨ ਨੇ ਅੱਗੋਂ ਵੀ ਚੰਗੇ ਚੰਗੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਪ੍ਰੋਡਿਊਸ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ ਹੈ।
1996 ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਸਿਰਸਾ (ਹਰਿਆਣਾ) ਦੇ ਰਾਣੀਆ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਜਨਮੇ ਕਰਨ ਦਾ ਪਰਿਵਾਰਿਕ ਕਿੱਤਾ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਵੀ ਆਪਣੇ ਮਾਂ ਬਾਪ ਨਾਲ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਦੇ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਹੱਥ ਵਟਾਉਂਦਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਬਚਪਨ ਤੋਂ ਸੰਗੀਤ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਫ਼ਿਲਮਾਂ ਦੀ ਚੇਟਕ ਲੱਗੀ ਹੋਣ ਕਰਕੇ ਹੀ ਉਹ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਆਇਆ। ਪਰ ਉਸ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਹੈ। ਕੁਝ ਚੰਗਾ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਹੁਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਪੈਂਦੀ ਹੈ, ਇਹ ਕਰਨ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ।
ਹੁਣ ਤੱਕ ਕਰਨ ਘੁੰਮਣ ਵੱਲੋਂ `ਕੁੱਖ ਦਾ ਮੋਤੀ` ਪੰਜਾਬੀ ਟੈਲੀਫ਼ਿਲਮ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਧਾਰਮਿਕ ਸ਼ਬਦ `ਮੈਂ ਹੂੰ ਪਰਮ ਪੁਰਖ ਕੋ ਦਾਸਾ`, ਜੋ ਕਿ ਭਾਈ ਹਰਦੇਵ ਸਿੰਘ ਜੀ ਕਰਨ ਪ੍ਰਿੰਸ ਵੱਲੋਂ ਗਾਇਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਤੌਰ `ਤੇ ਪ੍ਰੋਡਿਊਸ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ, ਜੋ ਆਊਟ ਲਾਈਨ ਮੀਡੀਆ ਨੈਟ ਅਤੇ ਫੋਕ ਫਿਲਮ ਸਟੂਡੀਓ ਅਤੇ ਫੋਕ ਸਟੂਡੀਓ ਵੱਲੋਂ ਡਿਜੀਟਲ ਪਲੇਟਫਾਰਮਾਂ ਉਪਰ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਪਿੱਛੇ ਜਹੇ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰੋਡਿਊਸ ਕੀਤਾ ਇੱਕ ਹੋਰ ਗੀਤ `ਖ਼ਿਆਲ` ਵੀ ਯੂ ਟਿਊਬ ਉਪਰ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸੱਜ ਧੱਜ ਨਾਲ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਸਨੂੰ ਸਾਹਿਲ ਜੌਹਨਸਨ ਜਿਹੇ ਨਿੱਖਰੀ ਆਵਾਜ਼ ਦੇ ਮਾਲਕ ਵੱਲੋਂ ਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਬਹੁਤ ਜਲਦ ਕਰਨ ਹੋਰ ਕੁਝ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਕਚਹਿਰੀ ਵਿੱਚ ਲੈ ਕੇ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਉਸਨੂੰ ਬਹੁਤ ਆਸਾਂ ਹਨ।

Magaziness Author

Magaziness Author Subtitle

Magaziness

An elegant and minimalistic theme, which is predominantly designed for a web news portal and magazine with an immense research on contemporary online newspapers. With the help of available customizer options and widgets, you can implement layouts as a trending news journals, modern fashion magazine, travel blogging & magazine, clean and minimal news sites, blogging site and even more. The theme is SEO friendly with optimized codes and awesome supports.

M7 Social

M7 Social Subtitle