ਫ਼ਿਲਮੀ ਖੇਤਰ ਦੇ ਸਮੁੰਦਰ ਦਾ ਤੈਰਾਕ ਬਣਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਮਨਕਰਨ ਸਿੰਘ

ਫ਼ਿਲਮੀ ਖੇਤਰ ਦੇ ਸਮੁੰਦਰ ਦਾ ਤੈਰਾਕ ਬਣਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਮਨਕਰਨ ਸਿੰਘ

ਫ਼ਿਲਮੀ ਖੇਤਰ ਇੱਕ ਸਮੁੰਦਰ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੈ। ਇਹਦੇ ਵਿਚੋਂ ਉਹੀ ਸਖ਼ਸ਼ ਪਾਰ ਲੰਘਦਾ ਹੈ, ਜਿਹੜਾ ਖੁਦ ਤੈਰਨਾ ਜਾਣਦਾ ਹੋਵੇ। ਜੋ ਲੋਕ ਸਾਗਰ ਦੀਆਂ ਲਹਿਰਾਂ ਦੀ ਰਵਾਨਗੀ, ਉਹਦੇ ਸੁਭਾਅ ਤੋਂ ਅਣਜਾਣ ਅਤੇ ਬੇਖੌਫ਼ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਉਹ ਇੱਕ ਨਾ ਇੱਕ ਦਿਨ ਤੂਫ਼ਾਨ ਵਿੱਚ ਘਿਰ ਕੇ ਸਾਗਰ ਦੇ ਗਰਭ ਵਿੱਚ ਦਫ਼ਨ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਇਸਦੇ ਉਲਟ ਜੋ ਮਿਹਨਤੀ ਤੇ ਸਿਰੜੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਉਹ ਇੱਕ ਨਾ ਇੱਕ ਦਿਨ ਆਪਣੀ ਮੰਜ਼ਿਲ `ਤੇ ਜ਼ਰੂਰ ਪਹੁੰਚਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਇੱਕ ਸਿਰੜੀ ਤੇ ਮਿਹਨਤੀ ਨੌਜਵਾਨ ਹੈ ਮਨਕਰਨ ਸਿੰਘ, ਜੋ ਫ਼ਿਲਮੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕੌਸਟਿਊਮ ਡਿਜ਼ਾਈਨਰ ਵਜੋਂ ਆਪਣੀ ਕਿਸਮਤ ਅਜਮਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।
25 ਅਕਤੂਬਰ, 1997 ਨੂੰ ਸ੍ਰ. ਬਲਜੀਤ ਸਿੰਘ ਦੇ ਘਰ ਮਾਤਾ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਕੌਰ ਦੀ ਕੁੱਖੋਂ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਮਨਕਰਨ ਸਿੰਘ ਨੇ ਮੁੱਢਲੀ ਸਿੱਖਿਆ ਐਸ.ਬੀ.ਐਮ.ਐਸ. ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ, ਰੰਧਾਵਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ ਤੋਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ। ਮਨਕਰਨ ਨੂੰ ਬਚਪਨ ਤੋਂ ਹੀ ਸੰਗੀਤ ਅਤੇ ਫ਼ਿਲਮਾਂ ਦਾ ਸ਼ੌਕ ਹੀ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵੱਲ ਲੈ ਆਇਆ। ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਕੈਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੁਝ ਛੋਟੇ ਬਜਟ ਦੇ ਪੰਜਾਬੀ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਦੀ ਡਰੈਸ ਡਿਜ਼ਾਈਨਿੰਗ ਤੋਂ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਇਹਨਾਂ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਤੋਂ ਉਸਨੇ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਸਿੱਖਿਆ ਅਤੇ ਤਜ਼ਰਬਾ ਹਾਸਿਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਆਪਣੇ ਅਗਲੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਨਿਪੁੰਨਤਾ ਨਾਲ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਕਾਮਯਾਬੀ ਹਾਸਿਲ ਕੀਤੀ। ਹੁਣ ਤੱਕ ਉਹ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਗਾਇਕਾਂ ਦੇ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਵਿੱਚ ਕੌਸਟਿਊਮ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਕੁਝ ਲਘੂ ਫ਼ਿਲਮਾਂ ਅਤੇ ਯੂ ਟਿਊਬ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਦੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਡਰੈਸ ਡਿਜ਼ਾਈਨਰ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰ ਚੁੱਕਾ ਹੈ।
ਮਨਕਰਨ ਸਿੰਘ ਦੀ ਫ਼ਿਲਮੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਕਰ ਗੁਜ਼ਰਨ ਦੀ ਤਮੰਨਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਪੱਕੇ ਪੈਰੀਂ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਵਿਚਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਬਹੁਤ ਜਲਦ ਉਹ ਕੁਝ ਹੋਰ ਗੀਤਾਂ ਅਤੇ ਲਘੂ ਫ਼ਿਲਮਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਕਈ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਹਾਜ਼ਰ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸਾਡੀ ਵੀ ਇਹੋ ਦੁਆ ਹੈ ਕਿ ਮਨਕਰਨ ਆਪਣੇ ਇਰਾਦਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕਾਮਯਾਬ ਹੋਵੇ ਅਤੇ ਉਸ ਦੁਆਰਾ ਫ਼ਿਲਮ ਅਤੇ ਸੰਗੀਤਕ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਕੌਸਟਿਊਮ ਡਿਜ਼ਾਇਨਿੰਗ ਦਾ ਕੰਮ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਪੀੜ੍ਹੀਆਂ ਲਈ ਮੀਲ-ਪੱਥਰ ਸਾਬਿਤ ਹੋਵੇ।

Magaziness Author

Magaziness Author Subtitle

Magaziness

An elegant and minimalistic theme, which is predominantly designed for a web news portal and magazine with an immense research on contemporary online newspapers. With the help of available customizer options and widgets, you can implement layouts as a trending news journals, modern fashion magazine, travel blogging & magazine, clean and minimal news sites, blogging site and even more. The theme is SEO friendly with optimized codes and awesome supports.

M7 Social

M7 Social Subtitle

Web Hosting Linux Reseller Hosting