ਮੈਂ ਕੁਝ ਵੱਖਰਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ – ਕੋਰੀਓਗ੍ਰਾਫਰ ਰਾਜੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ

ਮੈਂ ਕੁਝ ਵੱਖਰਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ – ਕੋਰੀਓਗ੍ਰਾਫਰ ਰਾਜੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ

ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਬਹੁਤ ਛੋਟੀ ਹੈ ਅਤੇ ਮੈਂ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਸੰਸਥਾ ਨੂੰ ਮੋੜਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਬਜਾਇ ਕੁਝ ਵੱਖਰਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ। ਮੈਂ ਘਰ ਵਾਪਸ ਜਾਣਾ ਪਸੰਦ ਕਰਾਂਗਾ ਅਤੇ ਮੈਂ ਜੋ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਸੀ ਉਸ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਹੋਰ ਆਜ਼ਾਦੀ ਨਾਲ ਅਤੇ ਹੋਰ ਲਚਕੀਲੇਪਨ ਦੇ ਨਾਲ ਇਕ ਨਵਾਂ ਕਲਾਤਮਕ ਮਾਡਲ ਬਣਾਵਾਂਗਾ। ਇਹ ਇਸਦੇ ਆਕਾਰ ਜਾਂ ਪ੍ਰਤੀਬੱਧਤਾ ਬਾਰੇ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਪਰ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਦੀ ਗੁਣਵੱਤਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ।

ਮੇਰੇ ਕੋਲ ਜੋ ਊਰਜਾ ਹੈ ਮੈਂ ਇਸਨੂੰ ਵਰਤਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਅਤੇ ਹੁਣੇ ਹੀ। ਇਹ ਨਹੀਂ ਕਿ ਇਹ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਵਿਚ ਵਰਤਾਂਗਾ। ਮੈਨੂੰ ਇਹ ਪਤਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਦਿਲਚਸਪੀ ਹੈ ਕਿ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਕਲਾਤਮਕ ਮਾਡਲ ਕਿਵੇਂ ਬਣਾਉਣਾ ਹੈ?

ਇਸ ਬਿਆਨ ਦੇ ਨਾਲ ਜਿਸ ਲੜਕੇ ਨੂੰ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਿਲਾਉਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਉਸਦਾ ਨਾਮ ਰਾਜੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਹੈ, ਜੋ ਪੰਜਾਬੀ ਫ਼ਿਲਮ ਉਦਯੋਗ ਵਿੱਚ ਕੋਰੀਓਗ੍ਰਾਫਰ ਹੈ। ਰਾਜੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਦਾ ਜਨਮ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਊਨਾ (ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼) ਦੇ ਪਿੰਡ ਕੋਟਲਾ ਕਲਾਂ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ। ਉਹ ਬਚਪਨ ਤੋਂ ਹੀ ਨਾਚ ਦਾ ਸ਼ੌਕੀਨ ਸੀ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਸਕੂਲੀ ਵਿੱਦਿਆ ਪੂਰੀ ਕਰਨ ਉਪਰੰਤ ਬਾਅਦ ਉਸਨੇ ਕੋਰੀਓਗ੍ਰਾਫੀ ਨੂੰ ਹੀ ਕੈਰੀਅਰ ਵਜੋਂ ਅਪਣਾਉਣ ਦਾ ਨਿਰਣਾ ਕਰ ਲਿਆ।

ਰਾਜੇਸ਼ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਡਾਂਸਰਾਂ ਨੂੰ ਇਹਨਾਂ ਬੁਨਿਆਦੀ ਕੋਰਿਓਗ੍ਰਾਫਿਕ ਵਿਧੀਆਂ ਦੇ ਇੱਕ ਜਾਂ ਦੋ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰਕੇ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ: ਇੰਪਰੋਵਾਈਜੇਸ਼ਨ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਕੋਰਿਓਗ੍ਰਾਫਰ ਇੱਕ ਸਕੋਰ (ਅਰਥਾਤ ਆਮ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ) ਨਾਲ ਡਾਂਸਰ ਨੂੰ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਅਗਾਊਂ ਅੰਦੋਲਨ ਅਤੇ ਰੂਪ ਲਈ ਦਿਸ਼ਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਉਦਾਹਰਨ ਵਜੋਂ, ਇੱਕ ਸਕੋਰ ਇੱਕ ਡਾਂਸਰ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਡਾਂਸਰ ਤੋਂ ਵਾਪਸ ਲੈਣ ਲਈ ਨਿਰਦੇਸ਼ਿਤ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਬਦਲੇ ਵਿੱਚ ਕਢਵਾਉਣ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਨਿਰਦੇਸ਼ਿਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜਾਂ ਇਹ ਇੱਕ ਸੰਗੀਤਕ ਤਰਕ ਦੌਰਾਨ ਅਭਿਆਸ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਅਨੁਭਵੀ ਹਿੱਸਿਆਂ ਦਾ ਅਨੁਸਰਣ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਉਲਟ ਡਾਂਸ ਕੋਰਿਓਗ੍ਰਾਫੀ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ। ਦੂਸਰਾ ਯੋਜਨਾਬੱਧ ਕੋਰਿਓਗ੍ਰਾਫੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਇਕ ਕੋਰਿਉਗ੍ਰਾਫਰ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਵਿਚ ਮੋਸ਼ਨ ਅਤੇ ਫਾਰਮ ਨੂੰ ਤੈਅ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਡਾਂਸਰ ਨੂੰ ਨਿੱਜੀ ਵਿਆਖਿਆ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਲਈ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਜਾਂ ਕੋਈ ਮੌਕਾ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ। ਕਈ ਅੰਤਰੀਵ ਤਕਨੀਕਾਂ ਦਾ ਆਮ ਤੌਰ `ਤੇ ਦੋ ਜਾਂ ਦੋ ਤੋਂ ਵੱਧ ਡਾਂਸਰਾਂ ਲਈ ਕੋਰੀਓਗ੍ਰਾਫੀ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਰਾਜੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਪੰਜਾਬੀ ਫੀਚਰ ਫਿਲਮ `ਆਮ ਆਦਮੀ` ਅਤੇ `ਆਖ਼ਰੀ ਵਾਰਿਸ` ਵਿਚ ਕੋਰਿਓਗ੍ਰਾਫਰ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸੰਗੀਤਕ ਐਲਬਮਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਆਪਣੀ ਕੋਰੀਓਗਰਾਫੀ ਦੇ ਜ਼ੌਹਰ ਵਿਖਾਏ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ `ਖਿਆਲ` ਅਤੇ `ਦੌਰ` ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਰਾਜੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਇਕ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਕੈਰੀਅਰ ਹੈ ਇਸ ਲਈ ਇਹ ਵੀ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਕੈਰੀਅਰ ਕਿਵੇਂ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ, ਤੁਸੀਂ ਕਿੰਨਾ ਚੰਗਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤੁਸੀਂ ਕਿੰਨੇ ਕੁ ਦਿਨ ਰੀਹਰਸਲ ਕਰਦੇ ਹੋ।

Magaziness Author

Magaziness Author Subtitle

Magaziness

An elegant and minimalistic theme, which is predominantly designed for a web news portal and magazine with an immense research on contemporary online newspapers. With the help of available customizer options and widgets, you can implement layouts as a trending news journals, modern fashion magazine, travel blogging & magazine, clean and minimal news sites, blogging site and even more. The theme is SEO friendly with optimized codes and awesome supports.

M7 Social

M7 Social Subtitle

Web Hosting Linux Reseller Hosting